Apple चा सर्वात भारी फोन iPhone 14 Pro मध्ये आहेत हे अनोखे फीचर्स.

Apple चा सर्वात भारी फोन iPhone 14 Pro मध्ये आहेत हे अनोखे फीचर्स.

 

मित्रांनो, तुम्हाला माहिती आहेच की आयफोन ही प्रत्येकाची पहिली पसंती आहे. प्रत्येकाला आयफोन खरेदी करून वापरायचा असतो, पण आयफोनच्या किमती जास्त असल्याने प्रत्येकाला तो विकत घेणे शक्य होत नाही. आज या लेखात आपण प्रतीक्षा करत होते अशा iPhone 14 बद्दल सविस्तर माहिती घेणार आहोत. आपण iPhone 14 चे सगळे फीचर्स समजून घेऊन एकप्रकारे अनबॉक्सिंगच करणार आहोत.

का एवढं वेड आहे ह्या नवीन आयफोनचं ते हा लेख वाचून समजेलच.

आजच्या काळात क्वचितच कोणी असेल ज्याने आयफोनबद्दल ऐकलं नसेल. आयफोन बनवणारी Apple ही कंपनी तंत्रज्ञानावर आधारित खूप मोठी आणि प्रसिद्ध कंपनी आहे. ही कंपनी स्मार्ट वॉच, लॅपटॉप, कॉम्प्युटर, टॅब्लेट, आयपॉड इत्यादी अनेक उत्पादने बनवते. पण ॲप्पल चे प्रोडक्ट आयफोन स्वतःचे स्थान टिकवून आहे. सर्व मोठ्या सेलिब्रिटी आणि श्रीमंत लोकांच्या हातात हे आपल्याला सहज पाहायला मिळतात..

पण असं काय आहे ज्यामुळे आयफोन इतके महाग का होतात? या प्रश्नाचे उत्तर मिळवण्यासाठी लेख पूर्ण वाचा.

Apple चा नवीन iPhone 14 मध्ये काय विशेष आहे?

Apple चे सर्वात शक्तिशाली फोन iPhone 14 Pro आणि 14 Pro Max लाँच, 48MP कॅमेरा व्यतिरिक्त, हे विशेष आहे

Apple ची नवीन iPhone 14 सीरीज 7 सप्टेंबर रोजी लॉन्च होणार आहे, या कार्यक्रमासाठी फक्त काही दिवस बाकी आहेत. Apple आयफोन 14 खाlजगीरित्या लॉन्च करत आहे आणि इव्हेंटसाठी थेट प्रवाह ऑनलाइन असेल. या इव्हेंटमध्ये, iPhones, नवीन Apple Watch Series 8 येईल, ज्यामध्ये Pro व्हर्जन देखील समाविष्ट आहे.

तर नवीन AirPods Pro देखील येऊ शकतात. पण यादरम्यान सर्वांच्या नजरा आयफोन 14 सीरिजवर असतील आणि यावेळी काही बदल होणार आहेत. कोणते आहेत ते पाहूया.

टेक कंपनी Apple ने आपल्या वार्षिक लॉन्च इव्हेंटमध्ये iPhone 14 सीरीजचे अनावरण केलं आहे. लाइनअपमध्ये iPhone 14, iPhone 14 Plus, iPhone 14 Pro आणि iPhone 14 Pro Max मॉडेल्सचा समावेश आहे.

मित्रांनो, कॅलिफोर्नियाची टेक कंपनी Apple ने आपली नवीनतम iPhone 14 सीरीज लॉन्च केली आहे. या मालिकेत iPhone 14, iPhone 14 Plus, iPhone 14 Pro आणि iPhone 14 Pro Max मॉडेल्सचा समावेश आहे. आयफोन प्रेमी या लॉन्चची बऱ्याच दिवसांपासून वाट पाहत होते आणि या वर्षी पहिल्यांदाच Apple ने iPhone मध्ये अनेक छान फीचर्स समाविष्ट केले आहेत. विशेषतः प्रो मॉडेल्समध्ये बरेच बदल झाले आहेत आणि त्याचे हार्डवेअर खूपच भारी आहे.

यावेळी सर्वात मोठा बदल डिव्‍हाइसच्‍या डिझाईन आणि कॅमेरा फिचर्समध्‍ये दिसला असून प्रो मॉडेल स्‍पेसिफिकेशनच्‍या दृष्‍टीने अधिक चांगले आहेत. त्याच वेळी, मानक आणि प्लस मॉडेल्समध्ये देखील अपग्रेड केले गेले आहेत. या वर्षी Apple ने कॉम्पॅक्ट आकाराचे मिनी मॉडेल लॉन्च केलेले नाही. नवीन मॉडेल्समध्ये, कंपनीने सुरक्षा वैशिष्ट्ये म्हणून क्रॅश-डिटेक्शन आणि सॅटेलाइट कनेक्टिव्हिटी आणली आहे.

आयफोन 14 मध्ये आहेत ह्या खास गोष्टी

Apple iPhone 14 ला पूर्वीप्रमाणेच नॉच मिळत राहिल आणि iPhone 13 प्रमाणे डिझाइन देण्यात आले आहे. त्याच्या डिस्प्लेचा आकार 6.1 इंचाचा सुपर रेटिना XDR डिस्प्ले आहे ज्यामध्ये सिरॅमिक शील्ड संरक्षण आहे आणि iOS 16 अपडेटसह नवीन वैशिष्ट्ये वापरकर्त्यांसाठी उपलब्ध असतील. नवीन डिव्हाइसमध्ये A15 बायोनिक चिपसेट देण्यात आला आहे, जो युजर्सना मजबूत परफॉर्मन्स देईल.

कॅमेरा कसा आहे

कॅमेरा फीचर्सबद्दल बोलायचे झाले तर आयफोन 14 च्या मागील पॅनल वर दोन कॅमेरा लेन्स देण्यात आले आहेत. यात उत्तम 12MP कॅमेरा सेन्सर आहे आणि त्याची कमी-प्रकाश कामगिरी 49 टक्क्यांनी सुधारली आहे. दुसऱ्या अल्ट्रा-वाइड सेन्सरने वाइड शॉट्स घेता येतात. iPhone 14 च्या फ्रंट पॅनलमध्ये ऑटोफोकससह 12MP TrueDepth कॅमेरा आहे.

आयफोन 14 प्लस मध्ये काय आहे?

iPhone 14 Plus च्या डिस्प्लेचा आकार 6.7 इंच ठेवण्यात आला आहे आणि तो सिरेमिक शील्ड प्रोटेक्शनसह सुपर रेटिना XDR डिस्प्ले देखील आहे. कंपनी आयफोन 14 प्लस मॉडेलमध्ये चांगली बॅटरी देण्याचे आश्वासन देत आहे. त्याची उर्वरित वैशिष्ट्ये iPhone 14 सारखीच आहेत आणि दोघांमध्ये फक्त निवडक फरक आहेत. सर्व नवीन iPhone मॉडेल 5G कनेक्टिव्हिटी सपोर्टसह येतात आणि वापरकर्त्यांना ई-सिमचा सोपा पर्याय देतात.

ह्या आयफोन मध्ये काय नवीन आहे?

Apple ने आपल्या इव्हेंटमध्ये iPhone 14 सीरीज लाँच केली. मानक आयफोन 14 बद्दल काही विशेष नाही. तर iPhone 14 Pro हा कंपनीचा सर्वात पॉवरफुल फोन आहे. ॲप्पल च्या या आयफोनमध्ये कंपनीने लेटेस्ट प्रोसेसर वापरला आहे. त्याचा कॅमेरा देखील मोठ्या प्रमाणात सुधारण्यात आला आहे.

ॲपल ने आज आपल्या इव्हेंट फार आऊटमध्ये अनेक प्रॉडक्ट्स लाँच केली. या इव्हेंटमध्ये आयफोन 14 सीरीज लाँच करण्यात आली. आयफोन 14 आयफोन 13 मधील काही सुधारणांसह सादर करण्यात आला. तर काही मोठे अपग्रेड आयफोन 14 प्रो मॉडेल्समध्ये दिसतील.
डायनॅमिक आयलंड Dynamic Island फीचर काय आहे?

आयफोन 14 प्रो मॉडेल्ससह, कंपनीने पंच होल डिस्प्ले डिझाइनवर स्विच केले आहे. म्हणजेच, iPhone 14 Pro पंच होल डिस्प्ले डिझाइनसह सादर करण्यात आला आहे. पण हे डिझाइन पहिल्या Android फोनमध्ये लोकांनी पाहिलं आहे.
तर मित्रांनो, iPhone 14 Pro मध्ये देण्यात आलेल्या नवीन नॉचचं नाव डायनॅमिक आयलंड आहे.

iPhone 14 Pro आणि iPhone 14 Pro Max ची फीचर्स आहेत जगात भारी

iPhone 14 Pro मॉडेल्समध्ये अनेक नवीन फीचर्स देण्यात आले आहेत. यामध्ये तुम्हाला ऑलवेज ऑन डिस्प्ले पाहायला मिळेल. हे अँड्रॉइड फोनवरही बराच काळ आहे. याचा वापर केला नाही तरी स्क्रीन पूर्णपणे बंद होणार नाही.

यामध्ये कंपनीने नवीन लो-पॉवर मोड देखील दिला आहे. यामुळे बॅटरीचे आयुष्य जास्त काळ टिकेल. यामध्ये ॲप्पल चा नवीनतम A16 बायोनिक चिपसेट वापरण्यात आला आहे. हा चिपसेट 4-नॅनोमीटर प्रक्रियेवर तयार करण्यात आल्याचे कंपनीने म्हटले आहे. कंपनीने यात 48 मेगापिक्सेल कॅमेरा दिला आहे.

नवीन iPhone 14 Pro मॉडेल्समध्ये सॅटेलाइट कनेक्टिव्हिटी देखील देण्यात आली आहे. याद्वारे नेटवर्क नसलेल्या ठिकाणीही लोकांशी बोलता येईल. तथापि, हे वैशिष्ट्य भारतासाठी नाही. त्यासाठी कंपनी नंतर शुल्कही आकारणार आहे.

iPhone 14 Pro आणि iPhone 14 Pro Max ची किंमत

iPhone 14 Pro ची किंमत $999 ठेवण्यात आली आहे. तर iPhone 14 Pro Max ची किंमत $1099 ठेवण्यात आली आहे. त्याची विक्री 16 सप्टेंबरपासून सुरू होणार आहे. भारतात iPhone 14 Pro ची किंमत 1,29,900 रुपयांपासून सुरू होईल तर iPhone 14 Pro Max ची किंमत 1,39,900 रुपयांपासून सुरू होईल.

आता आपल्या प्रश्नांचं उत्तर समजून घेऊया

आयफोन इतका महाग का आहे?

जर तुम्ही आयफोन वापरकर्ते असाल तर नक्कीच तुम्ही या फोनसाठी इतर मोबाईलपेक्षा जास्त पैसे दिले असतील. आयफोन हा जगातील एकमेव असा मोबाईल फोन आहे. ज्यांचे नवीन मॉडेल लॉन्च झाल्यानंतर लगेचच कोणत्याही जाहिरातीशिवाय विक्री सुरू होते. आज आम्ही तुम्हाला आयफोन महाग होण्यामागची मुख्य कारणे सांगत आहोत.

आयफोन इतका महाग असतो तरी का घेतात लोक

मित्रांनो, तुम्हाला माहिती आहेच की आयफोन ही प्रत्येकाची पहिली पसंती आहे. प्रत्येकाला आयफोन खरेदी करून वापरायचा असतो, पण आयफोनच्या किमती जास्त असल्याने प्रत्येकाला तो विकत घेणे शक्य होत नाही. आज या लेखात आम्ही तुम्हाला आयफोन इतका महाग का आहे हे सांगणार आहोत.

आयफोन महाग का असतो माहीत आहे?

डिस्प्ले असा असतो

आयफोनमध्ये रेटिना डिस्प्ले वापरला जातो, ज्यामुळे डोळ्यांना कमी नुकसान होते. इतर डिस्प्लेच्या तुलनेत रेटिना डिस्प्लेची गुणवत्ता खूपच चांगली आहे कारण त्यातील पिक्सेलची संख्या इतर डिस्प्लेच्या तुलनेत खूप जास्त आहे. असा डिस्प्ले बनवण्यासाठी जास्त खर्च येतो, त्यामुळे महागड्या मोबाईलमध्येच त्याचा वापर करता येतो. रेटिना डिस्प्ले असल्‍याने चित्र आणि व्हिडीओचा दर्जा मोठ्या प्रमाणात वाढतो. आयफोन महाग होण्यामागे हे देखील एक प्रमुख कारण आहे.

आयफोन प्रोसेसर

आयफोन महागड्या किमतीत विकण्यामागे प्रोसेसर हेही मुख्य कारण आहे कारण ॲप्पल कंपनीने स्वतः तयार केलेला प्रोसेसर आयफोनमध्ये वापरला जातो. जे उच्च दर्जाचे पार्ट वापरून तयार केला जातो. ज्याचा थेट परिणाम त्याच्या किमतीवर होतो कारण महागड्या भागांच्या वापरामुळे त्याची किंमत आपोआप वाढते. तर इतर मोबाईल फोन कंपन्या इतर कंपन्यांकडून विकत घेतात आणि प्रोसेसर वापरतात, त्यामुळे त्यांच्या किंमती कमी असतात आणि त्यांच्या प्रोसेसरचा दर्जाही विशेष नसतो.

आयफोन हँग होत नाही

इतर मोबाईल फोनच्या तुलनेत आयफोनमध्ये हँग होण्याची समस्या नगण्य आहे. हे देखील त्याचे मुख्य वैशिष्ट्य आहे, ज्यामुळे आयफोनची किंमत जास्त आहे आणि कोणताही माणूस जो एकदा आयफोन वापरायला सुरुवात करतो त्याला त्यानंतर इतर ब्रँड वापरायला आवडत नाही.

तर मित्रांनो, आयफोन 14 घ्यायचा असेल तर तुम्हाला खूप शुभेच्छा. तुमची निवड खूप चांगली आहे.

5 thoughts on “Apple चा सर्वात भारी फोन iPhone 14 Pro मध्ये आहेत हे अनोखे फीचर्स.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *