BAJAJ ची FREEDOM BIKE | काय आहे पहा सविस्तर माहिती |

BAJAJ ची FREEDOM BIKE | काय आहे पहा सविस्तर माहिती |


मंडळी काल पिंपरी चिंचवडमध्ये केंद्रीय रस्ते आणि वाहतूक मंत्री नितीन गडकरी यांच्या हस्ते बजाज कंपनीनं जगातली पहिली CNG bike लॉन्च केली आणि तमाम स्प्लेंडर लव्हर्सच्या मनात कालवाकालव सुरु झाली. कारण कधीकाळी सगळ्या भारतीयांच्या आणि खासकरून पोरींसमोर शायनिंग मारत मार्केट हाणणाऱ्या तमाम मजनूछाप तरुणांच्या काळजावर राज्य करणाऱ्या हिरो स्प्लेंडरचा बाजार उठवण्यासाठी आता आख्खं मार्केट आपलंय म्हणत बजाज फ्रीडम bike रेडी झालीये. बरं ती बी अंडर एक लाखाच्या price रेंज मध्ये 230 च्या अव्हेरजसकट. आता बोला. ह्ये असलं हत्यार मार्केट मध्ये आलंय म्हणल्यावं प्रत्येकजण म्हणणार का नहीं, हे जनवार मला माझ्या गोठ्यात पायजे. असो, तर मस्करी राहिली बाजूला भावांनो, आजच्या या ब्लोग आर्क्टिक मध्ये आपण नवीन लॉन्च झालेल्या बजाज फ्रीडम cng bike चा संपूर्ण बायोडाटा जाणून घेणार आहोत.

H-2

Bajaj ने आणले एक लाख रुपये पेक्षा स्वस्त CNG मोटरसाइकल Freedom 125, एका इलेक्ट्रिक स्कूटर च्या किमतीत देईल दोन गाडींची रेंज

बजाज ऑटो ने सीएनजी मोटरसायकल फ्रीडम 125 एनजी 04 नुकताच लॉन्च केलेली आहे जी ची सुरुवात किंमत सहज 95 हजार रुपये इतकी आहे

त्यातच bike च्या तीन व्हरायटीज पण बाजारात आणल्या, सात आकर्षक कलर ऑप्शन सुद्धा खरीददारांना आता मिळणार आहे. बाईक सोबत एक मोठी सीट आणि दोन किलोचा सीएनजी टॅंक मिळणार आहे. व त्यासोबतच दोन लिटरचा पेट्रोल टॅंक या सीएनजी बाईक सोबत उपलब्ध असणार आहे.

आकर्षक लोक आणि चांगले विचार फुल सेफ्टी, त्यासोबतच 330 किलोमीटरचा फुल टॅंक ची bajaj फ्रीडम 125 बाईक ची सुरुवात एका शोरूम मध्ये 95 हजार रुपये ठरवण्यात दिसले.

Bajaj Freedom 125: वेरिएंट आणि प्राइस

बजाज फ्रीडम 125 चे तीन व्हरायटीज आहे जसे

बजाज फ्रीडम 125 NG 04 Disc LED
Price – 1.10 lakh

बजाज फ्रीडम 125 NG 04 Drum LED
Price – 1.05 lakh

बजाज फ्रीडम 125 NG 04 Drum
Price – 95000 रुपये ( सगळ्यात स्वस्त व्हेरायटी )

बजाज फ्रीडम 125 एनजी04 सीएनजी मोटरसाइकल मध्ये फर्स्ट इन क्लास लिंक मोनोशॉक सस्पेंशन, ब्लूटूथ कनेक्टिविटी सोबत लैस रिवर्स एलसीडी कंसोल, स्विच ऑन द गो फीचर, 7 डुअल टोन कलर ऑप्शन सोबत खुप काही चांगल फिचर्स आहे.

त्यासोबतच या बाईकची वैशिष्ट गोष्ट अशी की सीएनजी टैंक आजूबाजूला प्रोटेक्टिव्ह केस दिलेला आहे आणि त्यात कॉमन फ्यूल कैप कवर आहे.

बजाज फ्रीडम 125 एनजी04 च्या कीमती चा खुलासा होण्या सोबतच या बाईक ची बुकिंग ची सुरूवात झालेली आहे.

सगळ्यात आधी गुजरात आणि महाराष्ट्र मध्ये या बाईकची डिलिव्हरी सुरुवात होणारे आहे.
मग बाकीच्या राज्यांमध्ये ऑक्टोंबर पासून डिलिव्हरी सुरुवात होणार आहे.

आम्ही तुम्हाला सांगू इच्छितो की बजाज फ्रीडम 125 सीएनजी बाइकने 11 सुरक्षा चाचण्या यशस्वीपणे पार केल्या आहेत. त्याच वेळी, कंपनीचा दावा आहे की पेट्रोलवर चालणाऱ्या मोटरसायकलच्या तुलनेत फ्रीडम 125 ची ऑपरेटिंग किंमत 50 टक्के कमी असेल. पेट्रोल बाईकच्या तुलनेत तुम्ही 5 वर्षात 75 हजार रुपयांपर्यंत बचत करू शकता. तसेच, फ्रीडम 125 पेट्रोलपेक्षा 25 टक्के कमी कार्बन डायऑक्साइड उत्सर्जित करते.

सीएनजी बाइक मुळे किती होइल बचत ?

भारतामध्ये पेट्रोलची एवरेज किंमत ही शंभर रुपये प्रति लिटर आहे. तर सीएनजी एवरेज किंमत 60 रुपये प्रति किलोग्राम आहे. एक पेट्रोल बाईक ऍव्हरेज 40 किलोमीटर प्रति लिटरच्या एव्हरेजने चालते तर सीएनजी मोटरसायकल शंभर किलोमीटर प्रति किलोग्रॅम च्या एव्हरेजने चालते.

तुम्ही म्हणू शकतात की एक किलोमीटर चालण्यासाठी जर पेट्रोल बाईक युज केली तर ती अडीच रुपये खर्च देते.

आणि त्यात जो सीएनजी बाईक आपण वापरली तर ती एक किलोमीटर चालण्यासाठी 0.60 रुपयाच्या जवळपास खर्च घेते.

आशा करतो की तुम्हाला आजचा ब्लॉग आर्टिकल नक्कीच आवडले असेल आणि तुम्ही बाईकचा विचार भविष्यात नक्कीच कराल. आठवणीत राहू द्या की बाईकची डिलिव्हरी महाराष्ट्रात सुरू झालेली आहे

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *