मोबाईल वर ई-आधार कार्ड कसं डाउनलोड करायचे ते जाणून घ्या.| Mobile var adhar card download 2023 |

मोबाईल वर ई-आधार कार्ड कसं डाउनलोड करायचे ते जाणून घ्या.| Mobile var adhar card download 2023 |

तुम्हाला तुमचं आधार कार्ड सतत जवळ ठेवावं लागेल. कारण आधार कार्ड हे भारताचे मूलभूत ओळख प्रमाणपत्र आहे, भारतातील सर्व नागरिकांसाठी आधार कार्ड असणे अनिवार्य आहे आणि सरकारी योजना आणि सुविधांचे लाभ देखील आधार कार्डद्वारे दिले जातात, सरकारद्वारे प्रदान केलेल्या सर्व सेवा आणि योजनांचे लाभ देखील दिले जातात. आधार कार्डाशिवाय कोणताही नागरिक त्याचा लाभ घेऊ शकत नाही, त्यासाठी प्रत्येक नागरिक आधार कार्ड ऑनलाइन अर्ज करू शकतो.
पण हे आधार कार्ड सतत सोबत ठेवता येत नाही. अशावेळी आपल्या मोबाईल मध्येच आपलं आधार कार्ड दाखवता आलं तर आपण स्मार्ट आणि सोयीस्कर ठरेल.

जर तुम्हालाही आधार कार्ड डाउनलोड करायचे असेल तर या लेखात रहा कारण आज मी तुम्हाला आधार कार्ड डाउनलोड, ई-आधार पासवर्ड आणि ई-आधार कार्ड डाउनलोडशी संबंधित सर्व महत्त्वाची माहिती पुरवणार आहे, ज्याच्या मदतीने तुम्ही सक्षम व्हाल. तुमचे आधार कार्ड PDF डाउनलोड करण्यासाठी, आणि आधार कार्ड स्थिती 2023 तपासण्यास सक्षम असेल.

मोबाईलवर ई आधार कार्ड डाउनलोड करा

ई आधार डाउनलोड – संक्षिप्त वर्णन
सेवेचे नाव आधार कार्ड
UIDAI (भारतीय अद्वितीय ओळख प्राधिकरण) द्वारे सुरू
29 सप्टेंबर 2010 ला लाँच केले
लेखाचे नाव आधार कार्ड कसे डाउनलोड करावे?
प्रत्येक नागरिकाला अद्वितीय ओळख क्रमांक प्रदान करण्याचे फायदे
अधिकृत वेबसाइट https://uidai.gov.in/en/

आधार कार्ड म्हणजे काय?

आधार कार्ड हे १२ अंकी कार्ड आहे जे आधार कार्डधारक भारतातील एका राज्याचा नागरिक असल्याची पडताळणी करते, आधार कार्ड UIDAI (“अधिकारी”) द्वारे जारी केले जाते. भारताची नागरिक असलेली कोणतीही व्यक्ती आधार कार्डसाठी अर्ज करू शकते. यासाठी त्याच्याकडे काही मूलभूत कागदपत्रे असली पाहिजेत ज्यावरून हे सिद्ध होईल की तो नागरिक भारताचा रहिवासी आहे. भारतातील कोणत्याही व्यक्तीची ओळख सिद्ध करण्यासाठी आधार कार्ड हे एक महत्त्वाचे दस्तऐवज आहे.

जर आपण आधार कार्ड लॉन्च तारखेबद्दल बोललो तर ती 29 सप्टेंबर 2010 आहे, तेव्हापासून आजपर्यंत अधिकृत वेबसाइटद्वारे 21 कोटी आधार क्रमांक तयार केले गेले आहेत आणि लाखो लोक त्याच्या अधिकृत वेबसाइटद्वारे आधार कार्ड पीडीएफ डाउनलोड करत आहेत.

आधार कार्डचा उद्देश काय आहे?

आधार कार्डचा उद्देश भारतातील नागरिकांच्या ओळखीची पडताळणी करणे हा आहे, त्याच्या मदतीने नागरिक भारतातील कोणत्या राज्याचा/जिल्हा/शहराचा किंवा गावाचा रहिवासी आहे हे जाणून घेणे शक्य आहे. याशिवाय आधार कार्डसोबत त्या व्यक्तीचे बायोमेट्रिक्स देखील जोडलेले आहेत, जे कोणत्याही प्रकारच्या पडताळणीसाठी खूप उपयुक्त आहे. आधार कार्डशी संबंधित कोणत्याही हेल्पलाइनसाठी, तुम्ही आधार कार्ड कस्टमर केअर क्रमांकावर संपर्क साधू शकता.

ई आधार म्हणजे काय? किंवा आधार म्हणजे काय?

eaadhar ही आधारची पासवर्ड संरक्षित इलेक्ट्रॉनिक प्रत आहे जी UIDAI च्या सक्षम अधिकाऱ्याने डिजिटल स्वाक्षरी केलेली आहे आणि ती UIDAI च्या अधिकृत वेबसाइट किंवा मोबाइल ऍप्लिकेशनवरून डाउनलोड केली जाऊ शकते.

युनिक आयडेंटिफिकेशन अथॉरिटी ऑफ इंडिया नागरिकांना अधिकृत वेबसाइट Eaadhaar.uidai.gov.in वरून त्यांची काही माहिती प्रविष्ट करून ई-आधार कार्ड डाउनलोड करण्याची परवानगी देते, भारतातील सर्व नागरिक त्यांचे ई-आधार मोबाइलमध्ये डाउनलोड करू शकतात आणि त्यांची ओळख माहिती वापरू शकतात. असे करून पीव्हीसी आधार कार्ड डाउनलोड करू शकता, याशिवाय, आपण इच्छित असल्यास, आपण ई-आधार कसे डाउनलोड करावे याबद्दल देखील माहिती मिळवू शकता.

मोबाईलवर ई-आधार कार्ड कसं डाउनलोड करायचं?

ज्यांनी आधार कार्ड डाउनलोड केले आहे ते सहजपणे ई-आधार कार्ड डाउनलोड करू शकतात. ई-आधार कार्ड डाउनलोड करण्यासाठी / आधार कार्ड PDF डाउनलोड करण्यासाठी, तुमच्या सर्वांचा आधार कार्डवर नोंदणीकृत मोबाइल क्रमांक असणे आवश्यक आहे कारण आधार कार्ड डाउनलोड करताना, नोंदणीकृत मोबाइल नंबरवर एक OTP पाठवला जाईल ज्याद्वारे तुम्ही आधार कार्ड डाउनलोड करू शकता. . ई आधार डाउनलोड करण्याची संपूर्ण प्रक्रिया खाली दिली आहे-

ई-आधार कार्ड डाउनलोड करण्यासाठी, प्रथम आधार कार्ड डाउनलोड करण्यासाठी वर दिलेल्या वेबसाइटवर जा.
त्यानंतर आधार कार्ड डाउनलोड लिंकवर क्लिक करा.
त्यानंतर एक नवीन पेज उघडेल ज्यामध्ये आधार कार्ड डाउनलोड लिंकवर क्लिक करा.
आधार कार्ड डाउनलोड करा
आधार कार्ड डाउनलोड करा
त्यानंतर एक नवीन पेज उघडेल ज्यामध्ये UDI क्रमांक आणि आधार कार्ड क्रमांक टाकण्यासाठी दोन पर्याय उपलब्ध असतील.
तुम्हाला आधार कार्ड क्रमांकावरून तुमचे आधार कार्ड डाउनलोड करायचे असल्यास आधार कार्ड पर्याय निवडा.
नवीन आधार कार्ड डाउनलोड करण्यासाठी एनरोलमेंट आयडी पर्याय निवडा.
आधार कार्ड डाउनलोड करा
ई-आधार कार्ड डाउनलोड करा
आधार कार्ड क्रमांक किंवा नावनोंदणी आयडी क्रमांक प्रविष्ट करा, आणि ओटीपी पाठवा वर क्लिक करा आणि त्यानंतर आधार कार्ड डाउनलोड करा वर क्लिक करा. त्यानंतर तुमच्या मोबाइल नंबरवर एक ओटीपी येईल.
ते एंटर करा आणि ऑनलाइन आधार कार्ड डाउनलोडवर क्लिक करा, त्यानंतर तुमचे आधार कार्ड तुमच्या फोनमध्ये डाउनलोड होईल.
हे आधार कार्ड पासवर्ड संरक्षित असेल.
याशिवाय, जर तुम्हाला तुमच्या आधार कार्डमध्ये काही त्रुटी असल्याचे वाटत असेल तर तुम्ही तुमचे आधार कार्ड देखील अपडेट करू शकता.

ई आधार पासवर्ड म्हणजे काय?

मोबाईल वर ई-आधार डाउनलोड केल्यानंतर, तुम्ही ते उघडू शकता, परंतु यासाठी तुम्हाला ई-आधार पासवर्ड टाकावा लागेल, जो तुमच्या नावाची पहिली चार अक्षरे (कॅपिटल अक्षरांमध्ये) असेल आणि नंतर तुमचे जन्म वर्ष टाका.

ई आधार पासवर्ड

उदाहरणार्थ, समजा माझे नाव सुख पाटील आहे आणि माझे जन्म वर्ष 1997 आहे, तर मी वरील बॉक्समध्ये मध्ये माझा ई आधार पासवर्ड टाकेन, असे केल्याने माझे आधार कार्ड पीडीएफ स्वरूपात डाउनलोड होईल, जसे की चित्रात आहे. खाली दाखवले आहे. याशिवाय तुम्हाला कोणत्याही प्रकारची समस्या येत असेल तर तुम्ही आधार कार्ड मिळवू शकता.

हेल्पलाइनवर संपर्क साधू शकता.

मोबाईल वर आधार कार्ड डाउनलोडशी संबंधित काही महत्त्वाचे प्रश्न – FAQ

ई-आधार म्हणजे काय?
ई-आधार ही तुमच्या मूळ आधार कार्डची एक प्रत आहे, जी तुमचा आधार क्रमांक/नोंदणी क्रमांक आणि मोबाइल क्रमांक वापरून अधिकृत वेबसाइटवरून डाउनलोड केली जाऊ शकते.

ई-आधारचा पासवर्ड काय आहे?

ई-आधारचा पासवर्ड म्हणजे तुमच्या नावाची पहिली ४ अक्षरे आणि तुमच्या जन्माचे वर्ष.

ई-आधार कार्ड डाउनलोड करण्यासाठी अधिकृत पोर्टल कोणते आहे?
ई-आधार कार्ड अधिकृत पोर्टलवरून डाउनलोड केले जाऊ शकते – https://uidai.gov.in/en/my-aadhaar/get-aadhaar.html.

तर मित्रांनो, आता तुम्हाला तुमचं आधार कार्ड सोबत बाळगण्याची तशी गरज नाही. ह्या लेखात तुम्हाला मोबाईल वर आधार कार्ड कसे डाउनलोड करायचे याबद्दल सविस्तर माहिती दिली आहे. लेख माहितीपूर्ण वाटल्यास नक्की शेअर करा.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *