महाराष्ट्र बोर्ड 10वी, 12वी परीक्षेची तारीख जाहीर झाली. इथे परीक्षेचे वेळापत्रक लगेच चेक करा.10 th/12th board exam time table 2023

महाराष्ट्र बोर्ड 10वी, 12वी परीक्षेची तारीख जाहीर झाली. इथे परीक्षेचे वेळापत्रक लगेच चेक करा.10 th/12th board exam time table 2023

 

विद्यार्थी मित्रांनो वर्षभर परीक्षेची तयारी करत असतो आणि त्याला उत्सुकता असते की आपण कधी एकदा परीक्षा देतो आणि भरघोस गुण मिळवून पुढे जातो.
तुम्ही सुद्धा जर दहावी आणि बारावीच्या बोर्ड परीक्षेची तयारी करत असाल तर तुमच्यासाठी एक महत्त्वाची बातमी आहे ती म्हणजे परीक्षेचा वेळापत्रक जाहीर झालेलं आहे.

महाराष्ट्र बोर्डाच्या 10वी आणि 12वी बोर्डाच्या परीक्षेचे तपशीलवार वेळापत्रक mahahsscboard.in या अधिकृत वेबसाइटवर प्रसिद्ध करण्यात आले आहे.

महाराष्ट्र बोर्डाच्या 10वी, 12वीच्या परीक्षेची तारीख जाहीर झाली आहे.

महाराष्ट्र राज्य माध्यमिक आणि उच्च माध्यमिक शिक्षण मंडळाने इयत्ता 10वी आणि 12वी बोर्डाच्या परीक्षांची तारीखपत्रक जाहीर केले आहे. वेळापत्रकानुसार, महाराष्ट्र राज्य बोर्ड परीक्षा 2023 फेब्रुवारी आणि मार्च महिन्यात घेतली जाईल. 10वी आणि 12वी बोर्डाच्या परीक्षांचे तपशीलवार वेळापत्रक mahahsscboard.in या अधिकृत वेबसाइटवर प्रसिद्ध करण्यात आले आहे. अशा परिस्थितीत महाराष्ट्र बोर्डाच्या 10वी आणि 12वीच्या विद्यार्थ्यांना आतापासून बोर्डाच्या परीक्षेची तयारी सुरू करता येईल. बोर्डाच्या परीक्षेच्या तयारीसाठी विद्यार्थ्यांना सहा महिन्यांचा कालावधी आहे.

अधिकृत डेटशीटनुसार, इयत्ता 12 वी साठी महाराष्ट्र HSC परीक्षा 2023 21 फेब्रुवारी 2023 ते 20 मार्च 2023 या कालावधीत घेतली जाईल. त्याच वेळी, इयत्ता 10 वी साठी महाराष्ट्र SSC परीक्षा 2023 2 मार्च 2022 ते 25 मार्च 2022 या कालावधीत घेण्यात येईल.

ह्या आहेत SSC, HSC 2023 परीक्षेच्या तारखा

महाराष्ट्रात बोर्डाच्या दहावी बारावीच्या परीक्षा पुढील तारखांना सुरू होतील आणि संपतील. HSC 2023 परीक्षा 21 फेब्रुवारी 2023 20 मार्च 2023
महाराष्ट्र SSC 2023 परीक्षा 2 मार्च 2023
25 मार्च 2023

 

या तारखा तात्पुरत्या असल्याचं विद्यार्थ्यांना सांगितलं जातं. अशा परिस्थितीत, भविष्यात हे देखील बदलू शकतात. यामुळे विद्यार्थ्यांनी अंतिम डेटशीट म्हणून त्यांचा उल्लेख करू नये. महाराष्ट्र एसएससी आणि एचएससी परीक्षा 2023 चे अंतिम डेटशीट शैक्षणिक सत्र संपल्यानंतर महाराष्ट्र राज्य मंडळाद्वारे प्रसिद्ध केले जाईल.

महाराष्ट्र राज्य मंडळाने जारी केलेल्या परिपत्रकानुसार, ही तात्पुरती वेळापत्रके किंवा परीक्षांच्या तारखा शाळा आणि कनिष्ठ महाविद्यालयांना त्यांच्या शैक्षणिक उपक्रमांची तयारी करण्यास मदत करण्यासाठी जाहीर केल्या जातात, जेणेकरून केवळ अभ्यासक्रम पूर्ण करता येत नाही तर विद्यार्थ्यांना बोर्डाची माहितीही दिली जाते. तसेच परीक्षेची तयारी करण्यास मदत होऊ शकते.

महाराष्ट्र राज्य मंडळाच्या अधिकृत संकेतस्थळावर वेळापत्रक उपलब्ध करून देण्यात आल्याचे अधिकाऱ्यांनी सांगितले. शाळा, कनिष्ठ महाविद्यालये आणि विद्यार्थी यांना लक्षात घेऊन तयारी पूर्ण करता यावी, यासाठी हे जाहीर करण्यात आली आहे.

बोर्डाने जाहीर केलेल्या नोटीसनुसार, महाराष्ट्र बोर्डाची १२वीची परीक्षा २१ फेब्रुवारीपासून सुरू होणार असून २० मार्च २०२३ पर्यंत चालणार आहे. सकाळी 11 ते 2 आणि दुपारी 3 ते 6 या वेळेत ही परीक्षा होणार आहे. 12वीचा पहिला पेपर इंग्रजीचा आणि शेवटचा पेपर समाजशास्त्र विषयाचा असेल.त्याचबरोबर महाराष्ट्र बोर्डाची 10वीची परीक्षा 2 मार्च ते 25 मार्च 2022 या कालावधीत होणार आहे.

यावर्षी महाराष्ट्र मंडळातर्फे 10वीची परीक्षा 15 मार्च ते 4 एप्रिल 2022 या कालावधीत घेण्यात आली. तर 12वीची परीक्षा 4 मार्च ते 7 एप्रिल 2022 या कालावधीत झाली होती. महाराष्ट्र बोर्डाचा दहावीचा निकाल १६ जूनला तर १२वीचा निकाल १७ जूनला जाहीर झाला. ही परीक्षा उत्तीर्ण होण्यासाठी किमान ३३% गुण मिळवणे अनिवार्य होते. यापेक्षा कमी गुण मिळालेल्या विद्यार्थ्यांची पुरवणी परीक्षा घेण्यात आली. महाराष्ट्र बोर्डाच्या 10वी आणि 12वीच्या परीक्षांशी संबंधित ताज्या अपडेट्ससाठी तुम्ही इथे आणि बोर्डाच्या अधिकृत वेबसाइट mahahsscboard.in वर पाहू शकता.

MSBSHSE महाराष्ट्र बोर्ड HSC आणि SSC परीक्षा 2023 तात्पुरते वेळापत्रक कसे डाउनलोड करावे

स्टेप 1: सर्व विद्यार्थ्यांनी प्रथम महाराष्ट्र बोर्डाच्या अधिकृत वेबसाइट mahahsscboard.in ला भेट द्या.

स्टेप 2: त्यानंतर नवीनतम सूचना विभागात जा. महाराष्ट्र SSC/HSC तात्पुरती परीक्षा दिनांक 2023 साठी येथे लिंकवर क्लिक करा.

स्टेप 3: आता तुमच्या स्क्रीनवर महाराष्ट्र बोर्ड परीक्षेच्या तारखेची PDF उघडेल.

स्टेप 4: विद्यार्थी ही PDF डाउनलोड करू शकतात आणि प्रिंट आउट देखील घेऊ शकतात.

तर तुम्ही दहावीची तयारी करत असाल तर वरील पद्धतीने तुम्ही परीक्षेच्या वेळापत्रक डाउनलोड करून त्यानुसार अभ्यासाला सुरुवात करू शकता. ह्याने तुमची तयारी अगदी व्यवस्थित होईल आणि कोणत्या विषयाला तयारी करण्यासाठी किती वेळ आहे याचा अंदाज घेऊन अभ्यासही परिपूर्ण होईल.

परिवार अभ्यासामुळे तुम्हाला परिपूर्ण घवघवीत यश मिळेल.

4 thoughts on “महाराष्ट्र बोर्ड 10वी, 12वी परीक्षेची तारीख जाहीर झाली. इथे परीक्षेचे वेळापत्रक लगेच चेक करा.10 th/12th board exam time table 2023

  1. Thqnk you foor tthe god writeup. It in fact
    was a amusment account it. Look advanced to more addxed
    agreesable from you! However, howw can wwe communicate?

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *