DSLR कॅमेरा सारखे फोटो काढण्यासाठी कॅमेरा ॲप वापरा. सोबतच फोटोग्राफिच्या खास टिप्स! | Mobile DSLR Photo Camera App |

DSLR कॅमेरा सारखे फोटो काढण्यासाठी कॅमेरा ॲप वापरा. सोबतच फोटोग्राफिच्या खास टिप्स! | Mobile DSLR Photo Camera App |

मित्रांनो, काही लोक मोबाईलचा कॅमेरा वापरुन अगदी महागड्या DSLR कॅमेरा सारखे मनमोहक फोटो काढतात. मग आपल्यालाही आपल्या मोबाइलने DSLR कॅमेरा सारखे फोटो काढणं शक्य आहे.
मोबाईलमध्ये कॅमेरा ॲप आधीपासूनच आहे, परंतु अशी फीचर्स थर्ड पार्टी कॅमेरा ॲप्समध्ये उपलब्ध आहेत जी डीफॉल्ट ॲपमध्ये उपलब्ध नाहीत. म्हणूनच ह्या लेखात
अँड्रॉइड कॅमेरा ॲप्सबद्दल माहिती देत ​​आहोत, जे लोक वापरतात आणि भारी फोटो काढतात. तुम्ही यापैकी कोणतेही ॲप तुमच्या मोबाईल मध्ये फ्री इन्स्टॉल करू शकता.

मित्रांनो, तुमच्याकडे फक्त स्मार्टफोन असायला हवा. तुम्हाला तुमच्या मोबाईल मधून DSLR कॅमेरा सारखे फोटो काढता येतील. मोबाईल मध्ये DSLR सारखे फोटो काढण्यासाठी सर्वोत्कृष्ट कॅमेरा ॲप कोणते याची संपूर्ण माहिती ह्या लेखात दिली आहे. फोटो घेण्यासाठी तुम्ही ह्या कॅमेरा ॲप्सपैकी कोणतंही वापरू शकता. तुम्हाला कोणतंही ॲप इन्स्टॉल करताना कोणतीही अडचण येणार नाही.

अँड्रॉइड फोन वापरणाऱ्या सर्वांसाठी फोटो काढण्यासाठी सर्वोत्तम ॲप कोणते हे जाणून घ्या. त्यामुळे तुम्हाला हवं असल्यास तुम्ही ही पोस्ट तुमच्या मित्रांसह शेअर करू शकता. तुम्ही अँड्रॉइड फोन वापरत असाल तर हा लेख फक्त तुमच्यासाठीच आहे.

कॅमेरा ॲप वापरुन DSLR कॅमेरा सारखे फोटो काढा

ओपन कॅमेरा ॲप

हे ॲप खूप चांगलं आहे ह्याचं कारण म्हणजे त्याचा साधा इंटरफेस. तुम्ही या ॲपवरून केवळ फोटोच काढू शकत नाही, तर यापेक्षा चांगल्या गुणवत्तेत व्हिडिओ रेकॉर्डही करू शकता. विशेषतः व्हिडिओ रेकॉर्डिंगसाठी या ॲपचा वापर केला जातो. एक मॅन्युअल मोड देखील आहे ज्याद्वारे कोणताही बेसिक माणूस त्याच्या फोनवरून आश्चर्य वाटतील असे मस्त फोटो काढू शकतो. तुम्हाला हवं असल्यास तुम्ही हे ॲप वापरू शकता.

कॅमेरा 360 ॲप Camera 360 App

जर आपण सर्वोत्कृष्ट कॅमेरा ॲप्सबद्दल बोललो, तर हे ॲप पहिल्या क्रमांकावर आहे कारण गुगल प्ले स्टोअरवर 100 दशलक्षाहून अधिक डाउनलोड केलं गेलं आहे. कॅमेरा 360 हे Android स्मार्टफोनसाठी सर्वोत्तम मोफत कॅमेरा ॲप्सपैकी एक आहे. ह्या ॲपमध्ये अशी अनेक फीचर्स देण्यात आली आहेत जी तुम्हाला प्रोफेशनली उपयुक्त आहेत. आणि हे एक फ्री फोटो कॅमेरा ॲप आहे. त्याची खास गोष्ट म्हणजे यामध्ये तुम्हाला अनेक प्रकारचे स्टिकर्स मिळतात आणि अनेक प्रकारचे फिल्टर देखील मिळतात.

रेट्रिका ॲपRetrica App

बहुतेक लोक फोटो काढण्यासाठी ह्या ॲपचा वापर करतात. जर आपण गुगल प्ले स्टोअरवर त्याच्या रेटिंगबद्दल बघितलं, तर त्याला खूप चांगले रेटिंग मिळाले आहे आणि 100 दशलक्षाहून अधिक वेळा डाउनलोड केलं गेलं आहे. रेट्रिका ॲप अँड्रॉइड वापरकर्त्यांसाठी एक चांगला कॅमेरा ॲप आहे आणि तो सर्वोत्तम सेल्फी कॅमेरा देखील आहे. तुम्ही हे ॲप सहज चालवू शकता आणि तुम्ही एखाद्या इमेजवर क्लिक केल्यावर, तुम्ही त्या इमेजवर अनेक प्रकारचे फिल्टर लागू करू शकता.

सायमेरा कॅमेरा Cymera Camera

 

सायमेरा कॅमेरा ॲप Google Play Store वर उपलब्ध आहे, हे एक फ्री कॅमेरा ॲप आहे जे आपल्याला अनेक फीचर्स देते. सायमेरा ॲप फोटोग्राफरसाठी सर्वोत्कृष्ट ॲप आहे जे सुंदर कॅमेरा देते. यासोबतच हे फोटो एडिटर ॲप देखील आहे आणि त्यात अनेक प्रकारची फोटो एडिटिंग टूल्स सुद्धा आहेत जी तुमच्यासाठी उपयुक्त ठरू शकतात. हे तुम्हाला 130 विविध फिल्टरमधून निवडण्याची संधी देते. म्हणूनच तुम्हाला हवं असल्यास तुम्ही हे ॲप वापरू शकता.

कॅमेरा MX Camera MX

CAMERA MX ॲप Android युजरसाठी सर्वोत्तम कॅमेरा ॲप आहे. हा ॲप वापरायला सोपा आहे आणि काही फीचर्स देतो. फोटो एडिटिंग आणि रिअल टाइममधील इफेक्ट्स यासारख्या फीचर्समुळे हे ॲप प्रोफेशनल कॅमेरा सारखं वाटतं. हे कॅमेरा MX ॲप तुमचे फोटो पूर्णपणे नवीन पद्धतीने दाखवू शकते. त्याच्या फोटोंचा दर्जाही खूप चांगला आहे. गुगल प्ले स्टोअरवर हे ॲप 10 दशलक्षाहून अधिक डाउनलोड झालं आहे. तुम्हाला हवं असल्यास तुम्ही हे ॲप देखील वापरू शकता.

कॅमेरा FV-5Camera FV-5

कॅमेरा FV -5 हे एक प्रोफेशनल कॅमेरा ॲप आहे, ज्यामध्ये तुम्हाला DSLR मॅन्युअल सेटिंग सारख्या सुविधा मिळतात. जर तुम्ही नवीन फोटोग्राफर असाल किंवा मोबाईलवरून फोटोग्राफी शिकू इच्छित असाल तर हे ॲप तुमच्यासाठी एक उत्तम ॲप ठरू शकते. जर आपण ह्या ॲपच्या रेटिंगबद्दल बोललो, तर याला गुगल प्ले स्टोअरवर खूप चांगले रेटिंग मिळालं आहे, आणि त्याचे डाउनलोडिंग देखील खूप वाढलं आहे. ह्या ॲपमध्ये तुम्हाला मॅन्युअल शटर स्पीडसारखे अनेक फीचर्स मिळतात.

A Better Camera

A Better Camera ह्या ॲपच्या नावातच लिहिलं आहे की हा किती चांगला कॅमेरा आहे. तुम्ही चांगले कॅमेरा ॲप शोधत असाल तर तुम्ही हे ॲप वापरू शकता. हे पूर्णपणे फ्री ॲप आहे आणि प्रोफेशनल फोटोग्राफरसाठी एक चांगले ॲप असेल. ह्या A Better Camera ॲप चे फोटो तुम्हाला DSLR सारखा इफेक्ट देतात. हे सामान्यतः डीएसएलआर कॅमेराची नक्कल करण्यासाठी डिझाइन केलेलं आहे. दोन शटर बटणे, मूव्हेबल व्ह्यूफाइंडर, जिओटॅगिंग, कलर इफेक्ट्स आणि बरंच काही ह्या फोटो ॲपमध्ये उपलब्ध आहेत.

फुटेज कॅमेरा 2Candy Camera

जर आपण फूटेज कॅमेरा 2 बद्दल बोललो तर, अँड्रॉइड युजरसाठी मनोरंजक फीचर्ससह फूटेज कॅमेरा जगभरात खूप लोकप्रिय आहे. तुमचा फोटो अधिक सर्जनशील आणि आकर्षक बनवण्यासाठी त्यात ७० हून अधिक फिल्टर्स आणि ५० हून अधिक फ्रेम्स देण्यात आल्या आहेत. डिजिटल झूमिंग, टाइम-लॅप्स, सेल्फ-टाइमर, टाइम-लॅप्स, स्लो-मोशन व्हिडिओ रेकॉर्डिंग, हाय-रिझोल्यूशन ॲनिमेटेड जीआयएफ आणि बरेच काही या छान कॅमेरा ॲपची फीचर्स आहेत. ह्या ॲपची मोठी गोष्ट म्हणजे फोटो काढण्यासाठी तुम्हाला इंटरनेट कनेक्शनची गरज नाही.

कँडी कॅमेरा Candy Camera

हे कॅमेरा ॲप बऱ्याच काळापासून लोक वापरत आहेत आणि हे ॲप सर्वांच्या खूप आवडीचं आहे. कँडी कॅमेरा ॲप हे सर्वोत्कृष्ट कॅमेरा ॲप्सपैकी एक आहे जे प्रत्येक Android युजर ला त्यांच्या डिव्हाइसवर आवश्यक आहे. ह्या उत्कृष्ट फोटो संपादन ॲपमध्ये अनेक फिल्टरिंग पर्याय तसेच सायलेंट मोड आहे. हे कँडी कॅमेरा ब्युटी फंक्शन, सायलेंट कॅमेरा मोड आणि बरेच काही यासारख्या अंतिम वैशिष्ट्यांसह देखील येते. ह्या कॅमेरा ॲपमध्ये काही ब्युटी फंक्शन्स जसं की गोरं करणे, कन्सीलर, डोळे विस्फारणे, लिपस्टिक लावणे असे मस्त फोटो बनवता येतात.

स्नॅपसीड Snapseed

हे एक अतिशय लोकप्रिय ॲप मानलं जातं. आणि याला खूप चांगले रेटिंग मिळालं आहे तसच Google Play Store वर अधिक डाउनलोड होत आहे. हे फ्री ॲप आहे ज्याचा तुम्ही फायदा घेऊ शकता. तुमच्या अँड्रॉइड मोबाईलसाठी ह्या कॅमेरा ॲपमध्ये हीलिंग, ब्रश, एचडीआर, स्ट्रक्चर, परस्पेक्टिव आणि बरेच काही यासारखी २९ टूल्स आणि फिल्टर्स आहेत. तुम्ही त्यात JPG आणि DNG फाइल्स उघडू शकता आणि ते रीडजस्ट करू शकता.

तर मित्रांनो ही होती काही गुगल प्ले स्टोअरवर असणारे कॅमेरा ॲप जे वापरून तुम्ही डीएस्एल्आर कॅमेरा सारखे फोटो काढू शकता.

तुमच्या फोनचा कॅमेरा प्रो प्रमाणे वापरा

स्मार्टफोन कॅमेरा आणि डिजिटल सिंगल-लेन्स रिफ्लेक्स (DSLR) कॅमेरा हे दोन अतिशय भिन्न कॅमेरे आहेत. एक कॉम्पॅक्ट आहे. दुसरा मोठा आहे आणि अदलाबदल करण्यायोग्य लेन्स हाताळू शकतो. फोटोग्राफी करणारे व्यावसायिक सहसा त्याच्या अष्टपैलुत्वामुळे DSLR निवडतात, परंतु आपल्यापैकी बाकीचे लोक यापैकी काही फॅन्सी फीचर्स ची तहान आपल्या फोनवर भागवू शकतात.

मित्रांनो, सर्वच कॅमेऱ्यातून फोटो चांगले येत नाहीत कारण सर्व फोन कॅमेरे समान तयार केलेले नसतात, त्यामुळे चांगल्या कॅमेरा असलेला स्मार्टफोन असेल तर फोटो लवकर चांगले यायला मदत होते. बर्‍याच हायर-एंड आणि अगदी मध्यम-श्रेणीच्या iPhone आणि Android फोनमध्ये चांगले-ते-उत्तम कॅमेरे आधीपासूनच असतात. योग्य सेटिंग्ज आणि ॲक्सेसरीजसह, तुम्ही तुमच्या स्मार्टफोनच्या कॅमेर्‍यासह खेळू शकता आणि अगदी DSLR सारखे भारी फोटो काढू शकता.
ह्यासाठी ह्या गोष्टी कायम लक्षात ठेवा.

हा सर्व लेन्सचा खेळ आहे
DSLR मधले चांगले फोटो हे सर्व लेन्सचा खेळ आहे, परंतु DSLR आणि स्मार्टफोनमधील सर्वात स्पष्ट फरक म्हणजे तुम्ही मोठ्या कॅमेर्‍यांवर लेन्स बदलू शकता.

वाइल्ड व्हिज्युअल इफेक्ट मिळवण्यासाठी तुम्ही मोठी झूम लेन्स लावू शकता किंवा फिशआय जोडू शकता, त्यामुळे तुम्ही कॅमेरा ॲडवेंचरसाठी तयार असाल, तर फक्त स्मार्टफोनसाठी बनवलेल्या लेन्सचा संच पहा. हे सहसा क्लिप-ऑन फॉर्ममध्ये किंवा माउंट्ससह येतात जेणेकरून ते जवळजवळ कोणत्याही फोनच्या कॅमेर्‍याशी तुम्ही जोडू शकता. तुम्ही त्यांना फक्त करंट लेन्सवर ठेवा.

तुम्ही मॅक्रो, फिशआय आणि अगदी टेलिफोटो लेन्ससह खूप मजा करू शकता जे ऑब्जेक्ट तुमच्या जवळ आणतात.

मॅन्युअल सेटिंग्जमध्ये जा
डीएसएलआर युजर ना त्यांच्या कॅमेऱ्यावरील ऑप्शन्स मॅन्युअली बदलण्याची सवय आहे, इंटरनॅशनल स्टँडर्ड्स ऑर्गनायझेशन (ISO) सेटिंगद्वारे शटर स्पीडपासून व्हाइट बॅलन्सपर्यंत लाईट स्नेसेशन पर्यंत प्रत्येक गोष्ट हाताळता येते.

आपल्यापैकी बरेच जण आमचे स्मार्टफोन कॅमेरे स्ऑटो मोडमध्ये सोडतात, परंतु तुम्ही मॅन्युअल सेटिंग्जचे जग देखील एक्सप्लोर करू शकता. स्टॉक अँड्रॉइड आणि आयफोन कॅमेरा ॲप्सने सुरूवात करा आणि ते आपल्या फोटोंवर कसा प्रभाव पाडतात हे पाहण्यासाठी बदललेल्या सेटिंग्ज वापरायला घाबरु नका.

तुम्ही iOS वर असल्यास, कॅमेरा+ लेगसी ॲपमध्ये तपासा, जे तुम्हाला सहजपणे एक्सपोजर आणि फोकस ट्यून करू देतं.

नवीन ॲप वापरून पहा
आम्ही आधीच iOS साठी कॅमेरा+ लेगसी ॲपला स्पर्श केला आहे, परंतु तेथे बरेच मनोरंजक कॅमेरा ॲप्स आहेत जे तुमच्या फोटोंना अधिक प्रोफेशनल टच देऊ शकतात. व्हीएससीओ हाऑप्शन शोधण्यासारखा आहे आणि तो Android साठी देखील उपलब्ध आहे. VSCO मध्ये अनेक जबरदस्त कॅमेरा प्रीसेट, फिल्टर आणि एडिटिंग टूल्स आहेत.

फ्लॅशच्या पलीकडे पहा
बर्‍याच स्मार्टफोन कॅमेर्‍यांसाठी फ्लॅश हा एक कमकुवत बिंदू आहे; यामुळे तुमची चित्र धूसर किंवा फिकट दिसू शकतात. हे सुधारण्याचा एक मार्ग म्हणजे उत्तम प्रकाशयोजना, मग तुम्ही तुमच्या ऑब्जेक्ट वर फोकस लाईट लावा, पडदे उघडा किंवा नैसर्गिक प्रकाशाचा फायदा घेण्यासाठी बाहेर फोटो काढा.

तुमच्या स्मार्टफोन फोटोग्राफीच्या बाबतीत चांगली प्रकाशयोजना डड आणि रत्न यांच्यात फरक करू शकते. या मोफत फोटो एडिटिंग ॲप्ससह तुमची फोटोग्राफी सुधारू शकता.

ट्रायपॉड वापरा
तुमचा कॅमेरा स्थिर असणं खूप महत्त्वाचं आहे हे सर्वांना आजकल माहीत आहे. अनेक स्मार्टफोन फोटो अशा प्रकारे खराब झाले आहेत, त्यामुळे अस्पष्ट गोंधळ टाळण्यासाठी, एक लहान ट्रायपॉड खरेदी करा. बरेच जण ब्लूटूथ रिमोटसह कॅमेरा दुरून ट्रिगर करतात.

तुम्‍हाला स्‍मार्टफोन स्‍थिर ठेवल्‍याने तुमचे फोटो क्लिअर यायला मदत होते. फोटो काढल्यावर तुम्‍हाला आश्चर्य वाटेल. जर तुम्ही तुमच्या फोनवर लाँग-एक्सपोजर फोटोग्राफी एक्सप्लोर करत असाल तर हे सोपं आहे, कारण थोडासा धक्का सुद्धा फोटो खराब करू शकतो.

7 thoughts on “DSLR कॅमेरा सारखे फोटो काढण्यासाठी कॅमेरा ॲप वापरा. सोबतच फोटोग्राफिच्या खास टिप्स! | Mobile DSLR Photo Camera App |

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *