मोबाईलवरून जमीन मोजण्याची सोपी पद्धत! आता जमीन मोजा मिनिटांत! Jamin mojani mobile

मोबाईलवरून जमीन मोजण्याची सोपी पद्धत! आता जमीन मोजा मिनिटांत! Jamin mojani mobile


आजच्या लेखामध्ये आपण मोबाईल ॲप वापरुन शेत किंवा कोणत्याही जमीनीचं मोजमाप कसं करायचं हे सविस्तर वाचणार आहोत. तुम्हाला खूप माहिती मिळेल. लेख शेवटपर्यंत वाचा.

जमीन मोजताना कशी मोजायची ही चिंता सोडा

ह्या लेखामध्ये याबद्दल सर्व गोष्टी सांगणार आहोत. शेतकर्‍यांची अडचण अशी आहे की, जेव्हा त्यांना कोणताही आकडा दिला जातो तेव्हा तो एकरात असतो आणि त्यांची शेतं गुंठे, एकर, बिघा, बिस्वा, किला कठ्ठा अशी असतात. जमीनीचा आकार मोठा असो की लहान, मग आपल्या जमीनीत किती झाडे लावली जातील आणि त्याची किंमत किती असेल हे आपल्याला माहीत नसतं. काम करायला सुरूवात करताना किंवा जमीन विकताना मोजणी करण्यासाठी बराच खर्च येतो. असा खर्च कधी कधी परवडणारा नसतो म्हणूनच तुम्ही स्वस्तात स्टँडर्ड पद्धतीने मोबाईल ॲप मधून जमीन मोजू शकता.

➖➖➖➖➖➖➖➖➖➖➖➖

😍 हे पण वाचा

📷 फोटो मध्ये गाणे बसून एक मिनिटांमध्ये व्हाट्सअप स्टेटस तयार करा

👉🏻 त्यासाठी येथे क्लिक करा 👈🏻

➖➖➖➖➖➖➖➖➖➖➖➖

ह्या ठिकाणी भारतासह जगात सर्वत्र आपले एकराचे माप समान आहे. भारतातील एकरांची संख्या प्रत्येक देशात समान आहे आणि तिचा आकडा सर्व राज्यांमध्ये समान आहे. त्यामुळे शेतकर्‍यांना त्यांची जमीन बिघा, बिस्वा, किल्ला, किती एकरात आहे हे जाणून घेणे आवश्यक आहे आणि त्यानुसार कोणते पीक घेण्यासाठी किती खर्च येईल आणि किती झाडे होतील याचे नियोजन ते करू शकतात. त्यात लागवड केली.

तर मग आपण ह्या लेखात मोबाईल ने जमीन किंवा शेत मोजण्याची सर्वात सोपी पद्धत समजून घेऊया.

 

मोबाईलने जमीन कशी मोजायची त्याच्या सोप्या स्टेप्स अशा आहेत?

स्टेप-1 जिओ एरिया कॅल्क्युलेटर इन्स्टॉल करा
स्टेप-2 मोबाईलमध्ये सेट अप करणे
स्टेप -३ एकर निवडा (AC)
स्टेप-4 GPS वापरा निवडा
स्टेप -5 मोबाईलने जमीन मोजा
स्टेप -6 जमीनीचे मोजमाप पहा

मोबाईलने जमीन कशी मोजायची?

तुमच्या मोबाईल फोनच्या जमीनीचे मोजमाप घेण्यासाठी तुम्हाला त्यात अँड्रॉइड ॲप इन्स्टॉल करावे लागेल. यानंतर तुम्ही मोबाईल हातात घेऊन तुमच्या शेतात फेरफटका मारलात तर तुमचा मोबाईल तुम्हाला किती एकर शेती आहे हे सांगेल.

हा संपूर्ण आकडा जो तिथे आहे तो अगदी अचूक आहे. हे मोजमाप तुमच्या पिकासाठी आहे. परंतु आपण हे मोजमाप अधिकृतपणे वापरू शकत नाही. म्हणजे अधिकृत मापनासाठी ते स्वीकारले जाऊ शकत नाही. हे लक्षात ठेवा.

स्टेप-1 GPS एरिया कॅल्क्युलेटर इन्स्टॉल करा

सर्वप्रथम, तुम्हाला तुमच्या मोबाईलवर Gps Area Calculator नावाचे ॲप्लिकेशन डाउनलोड करावे लागेल. तुम्ही येथे क्लिक करून हे ॲप डाउनलोड करू शकता. हे ॲप वापरण्यापूर्वी, तुम्ही ते सेट करा आणि त्यानंतरच मोजमाप सुरू करा.

स्टेप-2 मोबाईलमध्ये सेट अप करणे

ॲप डाउनलोड केल्यानंतर, ते उघडा. तुम्ही हे अ‍ॅप वापरत असताना तुमच्या मोबाईलमध्ये जीपीएस नेहमी चालू असायला हवे आणि तुमचा इंटरनेट स्पीड चांगला असायला हवा जेणेकरून हे ॲप चांगले काम करू शकेल.

स्टेप -३ एकर निवडा (AC)

जिओ एरिया ॲपने मोजमाप सुरू करण्यापूर्वी त्याची सेटिंग करावी लागेल. यासाठी, ॲप उघडा आणि फील्ड मापन पर्यायावर क्लिक करा आणि येथे जा आणि क्षेत्र युनिटवर क्लिक करा. त्यानंतर एकर (AC) निवडा आणि दुसरे काहीही करायचे नाही.

स्टेप-4 GPS वापरा निवडा

सेट केल्यानंतर, आम्ही बॅक आयकॉनवर क्लिक करून परत येतो. आता एक त्रिकोणी चिन्ह दिसत आहे, येथे आपल्याला GPS वापरा पर्याय क्लिक करून निवडावे लागेल आणि जेव्हा आपण ते निवडता, तेव्हा आपले ॲप पुन्हा आपले स्थान बदलेल. आणि त्यानंतर आपण प्लस(+) चिन्हावर क्लिक कराल आणि आपण हे करू शकता. जमीनीचे मोजमाप सुरू करा.

स्टेप -5 मोबाईलने जमीन मोजा

जमीनीचे मोजमाप करण्यासाठी, तुम्हाला जिथून सुरुवात करायची आहे, प्रथम तुम्ही तिथे उभे रहा. आता आपल्याला प्लस(+) चिन्हावर क्लिक करावे लागेल. यानंतर, चला आपल्या शेतात फिरूया. येथे एक गोष्ट लक्षात ठेवा की तुम्हाला जिथे फोल्ड करायचे आहे, त्यावरील प्लस(+) चिन्हावर क्लिक करा. अशा प्रकारे तुम्ही जिथून चालायला सुरुवात केली होती, तिथे येऊन थांबाल.

स्टेप -6 जमीनीचे मोजमाप पहा

फेरफटका मारल्यानंतर आणि थांबल्यानंतर जमीनीचे क्षेत्रफळ निवडले जाईल. तुम्ही जिओ एरिया जीपीएस एरिया कॅल्क्युलेटर ॲपमध्ये एकरमधील जमीनीचे वास्तविक मोजमाप तपासू शकता. तुमची एकूण किती एकर जमीन आहे ते दाखवले जाईल.

मोबाईलवर जमीनीचं मोजमाप कसं करायचं?

मोबाईलवर जमीन मोजण्यासाठी प्रथम जिओ एरिया GPS एरिया कॅल्क्युलेटर ॲप इन्स्टॉल करा. यानंतर, जीपीएस आणि इंटरनेट चालू करा आणि जमीनीवर फिरा. त्यानंतर ॲपवर जमीनीचे मोजमाप दिसेल.

मोबाइलने जमीन मोजण्यासाठी कोणतं ॲप आहे?
मोबाईलवरून जमीन मोजण्यासाठी एक ॲप आहे – Gps Area Calculator, हे ॲप तुम्ही Google Play Store वर मोफत डाउनलोड करू शकता. यासाठी गुगल प्ले स्टोअरमध्ये या ॲपचे नाव शोधा किंवा या पोस्टमध्ये दिलेली लिंक वापरा.

जमीनीचे क्षेत्र मोजण्यासाठी कोणते ॲप आहे का?
होय, जमीनीचे क्षेत्र मोजण्यासाठी एक ॲप आहे. या ॲपचे नाव आहे – जीपीएस एरिया कॅल्क्युलेटर, तुम्ही ते Google Play Store वरून पूर्णपणे विनामूल्य स्थापित करू शकता.

सर्वोत्तम जमीन मोजमाप ॲप

इंटरनेटवर जमीन मोजण्याचे अनेक ॲप्स उपलब्ध आहेत, परंतु त्यापैकी बहुतेक योग्यरित्या कार्य करत नाहीत. जर तुम्ही एखाद्या चांगल्या जमीन नपने वाला ॲपच्या शोधात असाल, तर तुम्ही काही चांगल्या जमीन मोजमाप ॲपबद्दल सांगितले तर ते आहे –

GPS Fields Area Measure
ह्या ॲपबद्दल वर माहिती दिली आहे, तुम्ही ह्या जमीन मोजणी ॲपला सर्वोत्तम मोबाइल जमीन मोजण्याचे ॲप म्हणू शकता. या ॲपद्वारे आपण जीपीएसखाली किंवा चालत जमीनीचे मोजमाप करू शकतो.

हे ॲप Play Store वर 1 Cr+ पेक्षा जास्त लोक वापरतात आणि प्ले स्टोअरवरील या GPS फील्ड्स एरिया मेजर ॲपचे रेटिंग देखील 4.6 पेक्षा जास्त आहे. तुम्हाला हवं असल्यास, तुम्ही गुगल प्ले स्टोअर वर जाऊन GPS Fields Area Measure असं सर्च करुन डाउनलोड वर क्लिक करून हे GPS फील्ड्स एरिया मेजर ॲप डाउनलोड करू शकता.

Area Calculator
हे ॲप देखील GPS एरिया कॅल्क्युलेटर सारखंच आहे, आपण ह्या ॲप अंतर्गत कोणत्याही जमीनीचे किंवा शेताचे मोजमाप सहज करू शकता.

एरिया कॅल्क्युलेटर ॲप 10 लाखांहून अधिक लोक वापरतात, प्ले स्टोअरनुसार या ॲपचे रेटिंग 3.9 पेक्षा जास्त आहे. तुम्हाला हवे असल्यास तुम्ही ते प्ले स्टोअरवरून डाउनलोड करू शकता.

GPS Area Calculator
जर तुम्ही GPS एरिया कॅल्क्युलेटर ॲपबद्दल म्हणाल तर जमीन मोजण्यासाठी हे सर्वोत्तम ॲप आहे. या ॲपद्वारे, आम्ही चालत किंवा GPS खाली जमीनीचे मॅन्युअली मोजमाप करू शकतो.

ह्या GPS एरिया कॅल्क्युलेटरची साईजही खूप कमी आहे, त्यामुळे तो कोणत्याही मोबाइलवर चांगले काम करतो. Google Play Store नुसार, हे ॲप 50 लाखांहून अधिक वापरकर्ते वापरतात आणि प्ले स्टोअरवर या ॲपचे रेटिंग 4+ आहे.

Land Calculator Area
हे देखील खूप चांगले जमीन मोजण्याचे ॲप आहे, हे ॲप 1 लाखाहून अधिक वापरकर्ते वापरतात. या ॲप अंतर्गत, आपण जीपीएस अंतर्गत किंवा चालत जमीन मोजू शकतो. प्ले स्टोअरवर या ॲपचे रेटिंग 3.9 पेक्षा जास्त आहे.

Land area calculation and GPS
जमीन मोजण्यासाठी Land area calculation and GPS ॲप इतर जमीन मोजणाऱ्या ॲपसारखंच आहे. तुम्ही ह्या ॲपचा वापर करून चालत किंवा GPS खाली जमीनीचे मोजमाप करू शकता. 5 लाखांहून अधिक लोक हे ॲप वापरतात आणि या ॲपचे रेटिंग देखील 4.3 आहे.

अशाप्रकारे तुम्ही ह्यापैकी कोणत्याही ॲपचा वापर करून तुमच्या जमीनीचे मोजमाप करू शकता, जेणेकरून तुम्हाला कळेल की तुमच्या शेतात किती बियाणे पेरले जाईल आणि त्यासाठी किती खर्च येईल.

जमीन मोबाईल ॲप वरुन कशी मोजायची ह्याची सोपी माहिती ह्या लेखात दिली आहे. आता कोणताही शेतकरी आपल्या शेतातील भूखंडाचे मोजमाप घरी बसून करु शकेल. आपल्याला आता जमीन मोजणाऱ्या लोकांवर अवलंबून राहण्याची गरज नाही.

7 thoughts on “मोबाईलवरून जमीन मोजण्याची सोपी पद्धत! आता जमीन मोजा मिनिटांत! Jamin mojani mobile

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *