व्हॉट्सॲपचं नवीन कम्युनिटी फीचर असं वापरा. एकाच वेळी 50 ग्रुप ॲड करु शकता. सविस्तर वाचा.| WhatsApp community mahiti |

व्हॉट्सॲपचं नवीन कम्युनिटी फीचर असं वापरा. एकाच वेळी 50 ग्रुप ॲड करु शकता. सविस्तर वाचा.| WhatsApp community mahiti |

व्हॉट्सॲपने आपल्या यूजर्ससाठी एक नवीन फीचर आणले आहे. कम्युनिटी फीचरच्या नावाने ते सुरू करण्यात आले आहे. एव्हाना तुम्ही ऐकलंच असेल पण त्याची सर्व माहिती नसेल. म्हणूनच जर तुम्ही व्हॉट्सॲप वापरत असाल तर तुम्हाला हे फीचर आणि त्याचे फायदे माहित असणे आवश्यक आहे.

मित्रांनो, येत्या काही दिवसांत, व्हॉट्स ॲपने युजर्ससाठी नवीन फीचर्स आणली आहेत. ह्या फिचर्समुळे, ॲप वापरताना अजून चांगला होतो. अलीकडेच कंपनीने ह्या प्लॅटफॉर्मवर एक नवीन फीचर जोडलं आहे आणि ह्या फिचरला कम्युनिटी फीचर असं नाव दिलं आहे. व्हॉट्सॲपचे हे नवीन फीचर काय आहे आणि ते कसे काम करते, चला जाणून घेऊया.

कायआहे ‘व्हॉट्सॲप कम्युनिटी फीचर’?

अलीकडेच व्हॉट्सॲपने आपल्या यूजर्ससाठी ‘कम्युनिटी फीचर’ हे नवीन फीचर लाँच केले आहे. याद्वारे युजर्स ग्रुप तयार करण्यासाठी 50 व्हॉट्सॲप ग्रुप एकत्र ॲड करु शकता त. ग्रुप फीचर प्रामुख्याने ग्रुप ांसाठी आहे. त्याच्या मदतीने, युजर्स उप-ग्रुप , एकाधिक थ्रेड्स, घोषणा चॅनेल असे अनेक पर्याय तयार करू शकतील. व्हॉट्स ॲप वर एक ग्रुप तयार करून, तुम्ही शाळा किंवा कार्यालयातील एकापेक्षा जास्त ग्रुप ॲड करु शकता . सध्या, ग्रुप फीचर केवळ निवडक देशांसाठी रिलीज करण्यात आले आहे. या सोप्या पद्धतींचा अवलंब करून, तुम्ही व्हॉट्स ॲप ग्रुपवर एकत्र 50 ग्रुप ॲड करु शकता.

असा व्हाट्सअप कम्युनिटी ग्रुप तयार करा

यासाठी सर्वप्रथम तुमच्या अँड्रॉईड किंवा आयओएस डिव्हाईसमध्ये व्हॉट्सॲपची नवीन व्हर्जन डाऊनलोड करुन घ्या.

व्हॉट्सॲप ओपन केल्यानंतर New Chat च्या ऑप्शनवर क्लिक करा. इथे तुम्हाला New Chat, Group आणि New Community चा ऑप्शन मिळेल.

त्यानंतर तुम्ही New Community वर क्लिक करा. यानंतर Get Started वर क्लिक करा.

आता ग्रुपचे नाव, डीस्क्रीपशन आणि प्रोफाइल फोटो टाका.

त्यानंतर Next वर क्लिक करा. इथे तुम्ही आधीच तयार केलेले ग्रुप ॲड करू शकता किंवा नवीन ग्रुप तयार करू शकता.

नवीन ग्रुप तयार करण्यासाठी

Create a new group वर क्लिक करा. त्याच वेळी, जुने ग्रुप ॲड करण्यासाठी, add the current group वर क्लिक करा. लक्षात ठेवा की तुम्ही फक्त त्या ग्रुपला ॲड करू शकाल ज्याचा ॲडमिन तुम्हीच आहे. ग्रुप सिलेक्ट केल्यानंतर नेक्स्ट वर क्लिक करा.

त्यानंतर Create वर क्लिक करून तुम्ही ग्रुप तयार करू शकता.

व्हॉट्स अँप कम्युनिटी तयार करताना ह्या गोष्टी लक्षात ठेवा
तुम्ही व्हॉट्स ॲप ग्रुपमध्ये 50 पर्यंत ग्रुप आणि announcement group मध्ये 5,000 पर्यंत मेंबर्स ॲड करु शकता.

ग्रुपचे नाव फक्त 24 अक्षारांपर्यंत लिहिता येईल. तुम्ही कॅमेरा आयकॉनवर टॅप करून ग्रुप आयकॉन ॲड करु शकता.

तुम्ही प्रोफाइल फोटोसाठी फोटोवर क्लिक करू शकता किंवा फाइलमधून कोणताही फोटो निवडू शकता.

जाणून घ्या काय आहे व्हॉट्स ॲप कम्युनिटी फीचर, आता काय बदलणार आहे ते

व्यावसायिक युजर्सना ॲपच्या मुख्य पृष्ठावर एक नवीन टॅब देखील मिळेल. अगदी डावीकडील कॅमेरा टॅब व्यवसाय साधने टॅबमध्ये बदलला जाईल. हे युजर्सना ॲप-मधील सेटिंग्जमध्ये न जाता सहजपणे बिझनेस टूलमध्ये प्रवेश करण्याची परवानगी देईल.

व्हॉट्स ॲप कम्युनिटी फीचर, आता काय बदलणार आहे?

व्हॉट्स ॲप चे ‘Community’ फीचर सुरु केलं आहे. त्याच्या मदतीने, मोठ्या पेरेंट ग्रुप किंवा ग्रुपमध्ये अनेक ग्रुपस् तयार केले जाऊ शकतात.

चला जाणून घेऊया ह्या फीचरबद्दल…

मेटा-मालकीच्या इन्स्टंट मेसेजिंग प्लॅटफॉर्म व्हॉट्सॲपने एका मोठ्या ग्रुपमध्ये एकाधिक ग्रुप तयार करण्यासाठी किंवा एका छत्राखाली अनेक ग्रुप मॅनेज करण्यासाठी ‘ग्रुप ‘ फीचर आणलं आहे. मात्र, हे फीचर टप्प्याटप्प्याने लागू केलं जाईल. येत्या काही महिन्यांत ते iOS आणि Android प्लॅटफॉर्मवर सर्वांसाठी उपलब्ध होईल.

हे फीचर का विशेष आहे माहीत आहे?

व्हॉट्स ॲप ग्रुप फीचर ॲडमिंस अनेक भिन्न ग्रुप एकत्र आणण्याची परवानगी देते जे ते मोठ्या पालक ग्रुप किंवा ग्रुपच्या अंतर्गत मॅनेज करू शकतात. जेव्हा एखादा ॲडमिन नवीन ग्रुप तयार करतो, तेव्हा अनेक ग्रुप तयार केले जाऊ शकतात किंवा त्यात जोडले जाऊ शकतात. युजर्स एका ग्रुपमध्ये 50 पर्यंत ग्रुप ॲड करु शकता त, ज्यात 5000 सदस्य असू शकतात. यामध्ये, ‘सेंट्रल अनाऊंसमेंट ग्रुप’चा वापर अ‍ॅडमिनला महत्त्वाच्या घोषणा किंवा संदेश संपूर्ण ग्रुपला आणि त्याच्या सर्व सब ग्रुप्सना पाठवण्यासाठी करता येईल, ज्यामध्ये आता जास्तीत जास्त 1024 सदस्य असू शकतात. ॲडमिन सब ग्रुप्समध्ये मतदान करू शकतात आणि कॉल लिंकद्वारे 32 व्यक्तींना एकदाच कॉल करू शकतात. एवढच नाही तर मेंबर्स 2 जीबी पर्यंतच्या फाईल्सही पाठवू शकतात. हे देखील शक्य आहे की युजर्सनी सब ग्रुप सोडले तरीही तो/ती मोठ्या ग्रुपचा भाग असेल.
ह्या फीचरबाबत अधिक माहिती अद्याप समोर आलेली नाही, मात्र ग्रुप किंवा मेंबर ॲड करण्याचे काम ॲडमिनच्या मान्यतेनेच होणार असल्याचे दिसते.

ग्रुप कसा तयार करायचा?

ज्या युजर्सना कम्युनिटी फीचरमध्ये प्रवेश आहे त्यांना त्यांच्या व्हॉट्स ॲप च्या मुख्य स्क्रीनवर कॅमेरा टॅबमधील बदल दिसेल. तो अगदी डावीकडे एक लहान टॅब असेल. नवीन ग्रुप तयार करण्यासाठी, युजर्सना iOS वरील मेनू आणि Android वरील न्यू चॅट चिन्हावर जावं लागेल, जिथे त्यांना ग्रुप तयार करण्याचा ऑप्शन असेल. त्यानंतर ते ग्रुपसाठी नाव आणि डिसक्रीपशन टाकू qशकतात आणि प्रोफाइल फोटो ॲड करु शकता. ग्रुपमध्ये, युजर्सना नवीन ग्रुप तयार करण्याचा किंवा सध्याच्या ग्रुपमध्ये सामील होण्याचा पर्याय देखील असेल.

जर तुम्ही आधीच अनेक ग्रुप मॅनेज करत असाल, तर तुम्ही सर्व आधीचे ग्रुप येथे ॲड करु शकता. जर तुम्ही नवीन ग्रुप बनवत असाल तर तुम्ही ते सदस्य ज्या प्रकारे व्हॉट्सॲप ग्रुपमध्ये नवीन सदस्य ॲड करु शकता त्याच प्रकारे तुम्ही ते मेंबर्स ॲड करु शकता . प्रत्येक ग्रुपचे स्वतःचे नाव, वर्णन आणि प्रोफाइल चिन्ह देखील असू शकतात. ही सुविधा कधीपर्यंत उपलब्ध होणार आहे

व्हॉट्सॲपने हे फीचर जागतिक स्तरावर सुरू केले आहे. येत्या काही महिन्यांत सर्व वापरकर्त्यांपर्यंत पोहोचेल. जर तुम्हाला व्हॉट्सॲपमध्ये कम्युनिटी फीचर अपडेट दिसत नसेल तर तुम्हाला त्याची प्रतीक्षा करावी लागेल. तुम्हाला अपडेट मिळाल्यास, कॅमेरा टॅबऐवजी, तुम्हाला मुख्य स्क्रीनवर सर्वात डावीकडील टॅबवर ग्रुप टॅब दिसेल. ही नवीन फीचर व्हॉट्स ॲप मध्ये आढळतील.

स्क्रीनशॉट ब्लॉकिंग

व्हॉट्सॲप स्क्रीनशॉट ब्लॉक करण्यासाठी नवीन फीचरवर काम करत आहे. हे फीचर सध्या बीटा आवृत्तीमध्ये आहे. त्याच्या मदतीने, युजर्स स्क्रीनशॉट ब्लॉकिंग आणि स्क्रीन रेकॉर्डिंग ब्लॉक्स सेट करण्यास सक्षम असतील. हे फीचर सुरू झाल्यानंतर कोणीही मेसेज किंवा मीडियाचे स्क्रीनशॉट घेऊ शकणार नाही. यामुळे युजर्स ची गोपनीयता देखील सुधारेल.
व्हॉट्सॲप स्टेटस लिंक
मित्रांनो, व्हॉट्सॲप स्टेटस अपडेट म्हणजेच स्टोरी फीचर खूप लोकप्रिय आहे. आता एक छोटासा पण उपयुक्त बदल होत आहे. स्टेटस अपडेटमधील कॅप्शनवरील URL हायपरलिंक करण्याची सुविधा उपलब्ध होणार आहे. हे व्हॉट्सॲप फीचर युजर्सना त्यांच्या वेबसाइट आणि पेजची URL तसेच त्यांना ऑनलाइन मिळणारी इतर मनोरंजक पेजेस शेअर करण्याची परवानगी देईल. फक्त लिंकवर क्लिक करून उघडता येईल.
व्हॉट्स ॲप प्रीमियम
व्हॉट्स ॲप बिझनेस युजर्ससाठी व्हॉट्स ॲप प्रीमियम मेंबरशिप मॉडेलवर देखील काम करत आहे. Telegram Premium प्रमाणेच यामध्ये यूजर्सला जास्तीची फीचर्स मिळतील. यासाठी युजर्सना पैसे द्यावे लागतील. यामध्ये कस्टम बिझनेस लिंकसह चारपेक्षा जास्त डीव्हाइसवर एकच अकाऊंट वापरण्याची सुविधा असेल.
नवीन बिझनेस टूल
बिझनेस युजर्सना ॲपच्या मुख्य पृष्ठावर एक नवीन टॅब देखील मिळेल. अगदी डावीकडील कॅमेरा टॅब व्यवसाय साधने टॅबमध्ये बदलला जाईल. हे युजर्सना ॲप-मधील सेटिंग्जमध्ये न जाता सहजपणे बिझनेस टूलमध्ये प्रवेश करण्याची परवानगी देईल. ह्या टूल्समध्ये, तुम्हाला व्यवसाय प्रोफाइल मॅनेज करण्यासोबतच कॅटलॉग सेटिंग इत्यादी मिळतील.
डेस्कटॉपवर वापरा नवीन फीचर्स
सर्व व्हॉट्स ॲप डेस्कटॉप युजर्ससाठी एक नवीन साइडबार आणि स्टेटस रिप्लाय फीचर लवकरच प्लॅटफॉर्मवर येत आहे. स्टेटस रिप्लाय फीचर डेस्कटॉपवरील युजर्सना स्टोरीज बघता येईल आणि रिप्लाय देता देईल, अगदी जसं तुम्ही फोनवर करता. साइडबार स्टेटस अपडेट टॅब सेटिंग्ज आणि प्रोफाइलमध्ये सहज ॲक्सेस करेल.

4 thoughts on “व्हॉट्सॲपचं नवीन कम्युनिटी फीचर असं वापरा. एकाच वेळी 50 ग्रुप ॲड करु शकता. सविस्तर वाचा.| WhatsApp community mahiti |

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *