ॲमेझॉन वरती जॉब कसा करायचा | Amazon online jobs in Marathi|

ॲमेझॉन वरती जॉब कसा करायचा | Amazon online jobs in Marathi|

 

 

येथे विविध माध्यमे आहेत ज्याद्वारे तुम्ही Amazon India मध्ये नोकऱ्यांसाठी अर्ज करू शकता:

 

ऑनलाइन अर्ज:

Amazon च्या जॉब पोर्टलद्वारे अर्ज करणे हा सर्वात सोपा मार्ग आहे. तुमची सर्व माहिती आणि तुमची नोकरी प्राधान्ये आणि स्थान इनपुट करा. Amazon तुम्हाला सूचना देईल.

 

कॅम्पस प्लेसमेंट:

Amazon IITs, IIMs, BITS सारख्या कॅम्पसमधून भरती करते. तथापि, अॅमेझॉनने यापूर्वी बी-स्कूलमधूनही भरती केली आहे.

 

. कामावर घेण्याचे कार्यक्रम:

 

तुमच्या शहरात आणि आसपासच्या कोणत्याही Amazon भाड्याने घेण्याच्या इव्हेंटवर लक्ष ठेवा. ते त्यांचे कार्यक्रम LinkedIn वर पोस्ट करतात. या टेक जायंटने यापूर्वी हैदराबाद आणि बंगळुरू येथे मेगा हायरिंग इव्हेंट आयोजित केले आहेत.

➖➖➖➖➖➖➖➖➖➖➖➖

😍 हे पण वाचा

📷 फोटो मध्ये गाणे बसून एक मिनिटांमध्ये व्हाट्सअप स्टेटस तयार करा

👉🏻 त्यासाठी येथे क्लिक करा 👈🏻

➖➖➖➖➖➖➖➖➖➖➖➖

भर्ती करणारे:

 

तुम्हाला स्वारस्य असलेल्या विभागातील LinkedIn द्वारे भर्ती करणाऱ्यांशी थेट संपर्क साधा. Amazon भर्ती करणाऱ्यांना LinkedIn वर सक्रिय राहण्यासाठी प्रोत्साहित केले जाते, काही रिक्रूटर्स तुम्हाला मुलाखत प्रक्रियेसाठी तयार करण्यात मदत देखील करू शकतात!

 

कर्मचारी संदर्भ:

 

जर तुम्ही Amazon वर काम करणाऱ्या एखाद्या व्यक्तीला ओळखत असाल तर त्यांना जाणून घ्या आणि तुम्हाला हव्या असलेल्या पदासाठी तुम्हाला संदर्भ देण्याची विनंती करा. कर्मचारी रेफरलमुळे तुमची Amazon मुलाखत मिळण्याची शक्यता वाढू शकते.

 

Amazon वर कोणत्या प्रकारच्या नोकऱ्या आहेत?

Amazon किंवा Amazon India सध्‍या खालील फील्‍डमध्‍ये असंख्य नोकर्‍या ऑफर करते आणि बरेच काही:

 

1. अभियांत्रिकी: तांत्रिक भूमिकांमध्ये सॉफ्टवेअर विकास, अभियांत्रिकी, प्रणाली/गुणवत्ता/सुरक्षा अभियांत्रिकी, प्रकल्प/उत्पादन/कार्यक्रम व्यवस्थापन इ.

 

2. व्यवसाय: ज्यांच्याकडे व्यवसायाशी संबंधित पात्रता आणि स्वारस्ये आहेत ते व्यवसाय बुद्धिमत्ता, वित्त आणि लेखा, मानवी संसाधने, विक्री इत्यादीमधील भूमिकांसाठी अर्ज करू शकतात.

 

3. मीडिया: क्रिएटिव्हना लेखन, संपादकीय, सामग्री व्यवस्थापन, मीडिया उत्पादन इत्यादीसारख्या संधी असतात.

 

4. ऑपरेशन्स: IT ते पुरवठा साखळी ते वाहतूक व्यवस्थापन आणि इतरांपर्यंत ऑपरेशन्सच्या भूमिका बदलतात.

 

सर्वाधिक नोकरीच्या संधी असलेल्या शहरांमध्ये बंगळुरू, हैदराबाद, चेन्नई, मुंबई आणि गुरुग्राम यांचा समावेश आहे.

 

 

Amazon भर्ती प्रक्रियेच्या 7 पायऱ्या

Amazon च्या भरती प्रक्रियेत सहा मुख्य भाग असतात: रीझ्युम स्क्रीनिंग, फोन स्क्रीनिंग, नियुक्त व्यवस्थापक मुलाखत, लेखन चाचणी, लूप मुलाखती आणि नियुक्ती समिती पुनरावलोकने. मुलाखत प्रक्रियेतील सर्वात कठीण आणि निर्णायक भाग म्हणजे फोन स्क्रीनिंग (1-2 फेऱ्या), आणि साइटवर मुलाखती (4-5 फेऱ्या). या मुलाखती सरासरी 45 मिनिटे चालतात, एकूण रूपांतरण सुमारे 20% आहे. सुरुवातीपासून शेवटपर्यंत, मुलाखतीची प्रक्रिया पूर्ण होण्यासाठी काही महिने लागले.

 

: रेझ्युमे स्क्रीनिंग पास करा

 

Amazon च्या नियुक्ती प्रक्रियेचा पहिला भाग म्हणजे रीझ्युमे स्क्रीनिंग. या फेरीत, तुम्ही संभाव्य तंदुरुस्त आहात याची खात्री करण्यासाठी नियोक्ते तांत्रिक आवश्यकता, शिक्षण, अनुभव,.. यासाठी तुमचा रेझ्युमे तपासतील.

 

जरी नियुक्तीचे निकष भूमिका आणि कंपनीवर अवलंबून असले तरी, Amazon वर विजयी रेझ्युमे लिहिण्याची मूलभूत तत्त्वे जवळजवळ विनिंग कन्सल्टिंग रेझ्युमे लिहिण्यासारखीच आहेत. तुम्ही तुमच्या रेझ्युमेमध्ये तीन मूलभूत नियम लागू केले पाहिजेत:

नियम #1: Amazon उमेदवारांमध्ये शोधत असलेली कौशल्ये आणि वैशिष्ट्ये स्पष्टपणे प्रदर्शित करा. Amazon आपल्या कर्मचार्‍यांमध्ये काय शोधते: नेतृत्व क्षमता, विश्लेषणात्मक समस्या सोडवण्याची कौशल्ये, उत्कृष्ट लेखी आणि तोंडी संवाद, “किरकोळ” वर्ण, तीव्र कुतूहल आणि नम्रता.

नियम #2: विशिष्ट, परिणाम-केंद्रित आणि स्पष्ट बुलेट लिहा. तुमच्या अनुभवांबद्दल आणि यशाबद्दल बोलत असताना, वस्तुनिष्ठ माहितीद्वारे जाण्याचा मार्ग आहे. चांगल्या बुलेटचा आवाज यासारखा असावा:

नियम #3: व्यावसायिक, संरचित आणि टू-द पॉइंट भाषा वापरणे हे स्क्रीनरला स्पष्टपणे दर्शविते की तुम्ही एक चांगले संवादक आहात. सुस्पष्ट संख्या आणि चांगल्या रचनांसह तुमचे यश हायलाइट केल्याने स्क्रीनिंगचा वेळही वाचतो आणि चांगली छाप पडते.

पुढे जाण्यापूर्वी, मी तुम्हाला माझे सल्लागार रेझ्युमे विहंगावलोकन तपासण्याची शिफारस करतो आणि हे नियम तुमच्या रेझ्युमेला कसे सुपरचार्ज करू शकतात हे पाहण्यासाठी मी दुरुस्त केलेल्या रेझ्युमे उदाहरणे पहा.

 

पायरी 2: स्क्रीनिंग कॉल पास करा

 

तुम्ही रेझ्युमे स्क्रीनिंग पास केल्यास, अंतर्गत भर्तीकर्ता किंवा HR सदस्य तुमच्याशी ४५ मिनिटांपासून १ तासाच्या कॉलसाठी संपर्क साधतील. स्क्रिनिंग इंटरव्ह्यूमध्‍ये तुमचे संभाषण कौशल्य, प्रेरणा, कामाची वृत्ती आणि व्यक्तिमत्त्वाचे मूल्यांकन करणे हे उद्दिष्ट आहे.

 

या फेरीतील बहुतांश प्रश्न हे करिअरचे प्रश्न असतील. मुलाखतकार तुमच्या रेझ्युमेचे पुनरावलोकन करेल आणि कालक्रमानुसार तुमच्या सर्वात अलीकडील नोकऱ्यांबद्दलच्या पहिल्या नोकरीबद्दल विचारेल. तुम्‍ही भूमिकेसाठी तुमच्‍या फिटचे आकलन करण्‍याच्‍या उद्देशाने मूलभूत फिट मुलाखतीच्‍या प्रश्‍नांची अपेक्षा केली पाहिजे. उदाहरण प्रश्न आहेत:

 

तुम्हाला Amazon वर काम करायला का स्वारस्य आहे?

या नोकरीत तुम्ही सामान्य दिवसाची कल्पना कशी करता?

मला आपल्याबद्दल काही तरी सांगा.

कामात तुम्हाला काय प्रेरणा देते?

कोणते Amazon नेतृत्व तत्त्व तुमच्यासाठी सर्वात जास्त प्रतिध्वनित आहे आणि का?

तुम्हाला Amazon बद्दल सर्वात जास्त काय आवडते? तुम्हाला काय आवडत नाही?

पायरी 3: Amazon ऑनलाइन मूल्यांकन पास करा

 

Amazon ऑनलाइन मूल्यांकन (OAs)<Amazon Online Assessments article ची लिंक> हा स्क्रीनिंग कॉल राउंड नंतर तांत्रिक आणि गैर-तांत्रिक अशा दोन्ही भूमिकांसाठी अर्जदारांना दिलेल्या मुलाखतपूर्व स्क्रीनिंग चाचण्यांचा संग्रह आहे. ते प्रामुख्याने इंटर्नशिप आणि नवीन पदवीधर पदांसाठी वापरले जातात, परंतु कधीकधी अनुभवी पदांसाठी देखील वापरले जातात.

 

ऑनलाइन मूल्यांकन हे नोकरीच्या भूमिकेवर खूप अवलंबून असते. उदाहरणार्थ, देखभाल तंत्रज्ञांनी Amazon देखभाल तंत्रज्ञ चाचणी घेणे आवश्यक आहे किंवा सॉफ्टवेअर अभियंत्यांनी कोडिंग चाचण्या घेणे आवश्यक आहे. तथापि, अनेक नोकरीच्या पदांसाठी सामान्यतः ऑनलाइन मूल्यांकन आवश्यक असतात, जसे की अभियोग्यता चाचण्या किंवा व्यक्तिमत्व चाचण्या (Amazon Workstyle Assessment).

Amazon सामान्य ऑनलाइन मूल्यांकनांची उदाहरणे आहेत:

 

संख्यात्मक तर्क चाचणी

मौखिक तर्क चाचणी

तार्किक तर्क चाचणी

ऍमेझॉन कार्यशैली मूल्यांकन

भूमिका-आश्रित ऑनलाइन मूल्यांकनांची उदाहरणे आहेत:

 

Amazon देखभाल तंत्रज्ञ चाचणी: Amazon देखभाल तंत्रज्ञांच्या नियुक्ती प्रक्रियेचा सर्वात कठीण भाग.

Amazon एरिया मॅनेजर असेसमेंट (ऑपरेशन्समध्ये मॅनेजर): कोणत्याही एरिया मॅनेजर आणि ऑपरेशन्स मॅनेजर उमेदवारांनी उत्तीर्ण केलेली पहिली स्क्रीनिंग पायरी.

Amazon Financial Analyst Excel Test: आर्थिक विश्लेषकांसाठी प्रगत एक्सेल मूल्यांकन आणि केस स्टडी तयारी.

वेअरहाऊससाठी अॅमेझॉन मूल्यांकन चाचणी: अॅमेझॉन वेअरहाऊस आणि पूर्तता मूल्यांकनांचा एक महत्त्वाचा भाग असलेले वर्तन आणि व्यक्तिमत्त्व मूल्यांकन.

Amazon SDE ऑनलाइन असेसमेंट: सॉफ्टवेअर डेव्हलपमेंट इंजिनीअर पदांसाठी अर्ज करणाऱ्या उमेदवारांना दिलेल्या मूल्यांकनांचा संच.

Amazon MBA ऑनलाइन असेसमेंट – कोणत्याही Amazon MBA उमेदवाराला उत्तीर्ण होणे आवश्यक असलेले प्रारंभिक ऑनलाइन मूल्यांकन.

Amazon Solutions आर्किटेक्ट असेसमेंट: सोल्युशन्स आर्किटेक्ट आणि क्लाउड सपोर्ट उमेदवारांना दिलेले ऑनलाइन मूल्यांकन.

पायरी 4: व्हिडिओ मुलाखती पास करा

केस मुलाखत दुकान चिन्ह

फोन स्क्रीनिंगनंतर, यशस्वी उमेदवारांना पुढील व्हिडिओ स्क्रीन करण्यासाठी आमंत्रित केले जाईल. बर्‍याचदा, नोकरीवर ठेवणारा व्यवस्थापक किंवा तुमची भूमिका असलेल्या समान पातळीचे समवयस्क अधिक सखोल प्रश्न विचारतील, बहुतेक वर्तनावर आधारित, तुमच्या रेझ्युमेशी संबंधित, जसे की “तुम्हाला संघाचे नेतृत्व कधी स्वीकारावे लागले याचे उदाहरण द्या. “

 

सॉफ्टवेअर अभियांत्रिकी सारख्या तांत्रिक भूमिकांसाठी, तुम्ही कोडिंग, अल्गोरिदम आणि डेटा संरचना प्रश्नांची अपेक्षा केली पाहिजे. तुमची वही, पेन आणि लॅपटॉप मुलाखतीदरम्यान येणाऱ्या मूलभूत तांत्रिक कोडिंग आव्हानांना तोंड देण्यासाठी तयार ठेवा.

गैर-तांत्रिक भूमिकांसाठी, भूमिकेशी संबंधित केस-आधारित, धोरणात्मक प्रश्नांची अपेक्षा करा. उदाहरणार्थ, तुम्ही उत्पादन व्यवस्थापक उमेदवार असल्यास, तुम्हाला विचारले जाऊ शकते “अधिक पोहोचण्यासाठी Amazon ने ई-कॉमर्स स्टोअरला लक्ष्य करणे सुरू करावे का?” किंवा “Amazon Prime किंवा Kindle ची किंमत खूप जास्त वाटत आहे का?”.

पायरी 5: लेखन चाचणी पास

काही पदांसाठी, उमेदवारांनी ऑन-साइट मुलाखतींवर जाण्यापूर्वी लेखन चाचणीला प्रतिसाद देणे आवश्यक आहे. मग या लेखन चाचणीचा उद्देश काय आहे?. असे दिसून आले की, लेखी संप्रेषण हा Amazon च्या कंपनी संस्कृतीचा एक मध्यवर्ती भाग आहे आणि ते उमेदवाराच्या लेखी प्रतिसादांचे अतिशय गांभीर्याने पुनरावलोकन करतात.

 

प्रक्रिया कशी कार्य करते ते येथे आहे. उमेदवारांना दोन पर्याय दिले जातात आणि ते उत्तर देण्यासाठी एक प्रश्न निवडू शकतात. प्रतिसाद 4 पानांपेक्षा जास्त नसावा आणि सामान्य प्रतिसाद सुमारे 2 पृष्ठे असतात. त्यानंतर, उमेदवार त्यांच्या ऑन-साइट मुलाखतीच्या 1 किंवा 2 दिवस आधी ईमेलवर त्यांची उत्तरे सबमिट करतात.

टप्पा 6: “लूप” (ऑन-साइट) मुलाखती पास करा

एकदा तुम्ही फोन स्क्रीनिंग आणि लेखन चाचणी उत्तीर्ण केल्यानंतर, तुम्ही कठीण ऑन-साइट मुलाखतींवर जाल. Amazon च्या ऑन-साइट मुलाखती “लूप” म्हणून ओळखल्या जातात, जिथे तुम्ही 4-6 वर्तमान कर्मचार्‍यांसह एक दिवस घालवाल, 2 ते 9 मुलाखती त्याच्या सिएटल मुख्यालयात कराल.

पायरी 7: नियुक्ती समितीची पुनरावलोकने पास करा आणि ऑफर मिळवा

 

ऑन-साइट मुलाखतीनंतर, तुमचे सर्व मुलाखतकार एका खोलीत बोलावून नियुक्ती समिती तयार करतील. तुम्हाला कामावर घेतले आहे की नाही हे ते एकत्रितपणे ठरवतील. ते एकत्रितपणे तुमची पातळी देखील सेट करतील (जी तुमची पगार श्रेणी ठरवते).

 

सर्व काही सकारात्मक असल्यास, HR तुमचा सध्याचा आणि अपेक्षित पगार विचारेल. या माहितीच्या आधारे आणि नोकरीच्या स्तरावर, ते तुम्हाला लेखी ऑफर पाठवतील. सहसा, नोकरीवर ठेवणारा व्यवस्थापक तुमच्या शेवटच्या मुलाखतीपासून एका आठवड्याच्या आत तुम्हाला निकालाची माहिती देईल.

 

तुम्ही Amazon कडून ऑफर मिळवली असल्यास, भर्तीकर्ता तुम्हाला अटी समजावून सांगेल (पगार, कामाचे स्थान, तास इ.). तुम्ही वाटाघाटी करणे निवडल्यास (आणि तुम्ही ते करावे!), कोणत्याही समायोजनास वेगळ्या भरपाई समितीद्वारे मान्यता दिली जाईल. सर्व काही साफ झाल्यास, भर्तीकर्ता आवश्यक कागदपत्रे पाठवेल.

10 thoughts on “ॲमेझॉन वरती जॉब कसा करायचा | Amazon online jobs in Marathi|

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *